Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    It's almost here Avatar của ABHazercy
    Thanks
    366

[Cydia] - Cài đặt Widget cho iOS và cách tạo các trang màn hình khác nhau trên iPhone

(CellphoneS) - Trên Android mọi người có thể thiết lập các trang màn hình khác nhau với hệ thống Widget phong phú, bạn ghen tị với người dùng Android vì iOS không làm được điều tương tự? Bạn muốn tùy chỉnh cứ mỗi trang màn hình của iPhone, iPod Touch phải có một giao diện khác nhau? Thực ra trên iOS có thể làm được điều này, bạn có thể thay đổi hiển thị ở từng trang màn hình của iOS và đặt các Widget hiển thị không khác gì trên Android. Vậy bạn phải làm thế nào, trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn.

Yêu cầu: iPhone đã được Jailbreak

1. Vào Cydia.
    2. Bạn sang tab tìm kiếm (Search) và tìm ứng dụng PerPageHTML ( không cần phải cài PerPageHTML+ đâu nhé vì không cần thiết).
    3. Cài đặt ứng dụng PerPageHTML và sau đó reboot lại máy của bạn.
    4. Tiếp tục vào Cydia và tìm ứng dụng có tên là Gridlock (ứng dụng này cho phép bạn sắp xếp các icon trên màn hình tùy ý thích của mình mà không bị dồn lên trên che mất các widget). Cài đặt ứng dụng Gridlock và lại khởi động lại máy.
    6. Bật ứng dụng PerPageHTML lên bạn sẽ có danh sách các Widget bạn có thể đưa ra ngoài màn hình chính. Bạn click chọn vào Widget đó sau đó chọn trang mà widget đó sẽ hiển thị.
    7. Reboot lại máy và việc cuối cùng là sắp xếp các icon lại để nó không che Widget hiển thị, thế là xong.
    8. Để cài các Windget mới bạn sử dụng iFunbox và copy thư mục Widget bạn download ở dưới (mình sẽ cập nhật link các Widget sau khi upload lên) vào thư mục sau trong iPhone.

/var/mobile/Library/PerPageHTM
    Danh sách các Widget và link Download.

HTCFliftAniClockWForeCast (Hiển thị cái đồng hồ lật trang và dự báo thời tiết như trên điện thoại HTC)

Facebook Widget iOS (Hiển thị cập nhật Facebook của bạn ở trên màn hình Home, cấu hình và cài đặt bạn đọc trong file Instructions.txt trong file nén)

Chúc các bạn thành công!

2. The Following User Says Thank You to ABHazercy For This Useful Post:

BlackCat1987 (02-04-2012)

Steam CellphoneS Avatar của BlackCat1987
    Thanks
    710

Re: [Cydia] - Cài đặt Widget cho iOS và cách tạo các trang màn hình khác nhau trên iPhone

bài viết rất hay