Đặt mua HTC One
Đặt mua HTC One

Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Administrator Avatar của HuyNL
    Thanks
    300

Cách kết nối điện thoại Galaxy S2 với máy tính

Mình thấy rất nhiều bạn gặp khó khăn với việc kết nối điện thoại với máy tính để có thể giúp đỡ các bạn mình sẽ giới thiệu cho bạn 1 cách dễ dàng để kết nối máy tính với điện thoại.
    Đầu tiên bạn sử dụng sợi cáp đi kèm theo máy, cắm 1 đầu cáp vào máy tính, đầu còn lại cắm với điện thoại. Sau khi cắm xong điện thoại sẽ hiện thông báo trên thanh status bar như sau.

Bạn hãy chọn mục USB connected. Tiếp đó hệ thống sẽ hiển thị ra thông báo như hình dưới.

Bạn hãy chọn Connect storage to PC và điện thoại bạn sẽ tự động chuyển sang chế độ USB như hình dưới.

Trên máy tính của bạn sẽ hiện cửa sổ thông báo như sau.

Tiếp đó bạn hãy chọn Open folder to view files để copy các files hình ảnh,âm thanh... cho điện thoại của bạn.
    Sau khi copy xong bạn hãy chọn mục Disconect storage from PC và khi bạn thoát kết nối với máy tính, điện thoại sẽ tự động nhận các hình ảnh,bài hát,clip... mà bạn copy vào
    Vậy là mình đã hướng dẫn xong cho bạn cách kết nối điện thoại và máy tính. Chúc bạn vui vẻ.
    ...from yesterday

Thành Viên Mới
    Thanks
    3

Re: Cách kết nối điện thoại Galaxy S2 với máy tính

sao up lên 4.0 mà kết nối với máy tính có vẻ khác nhỉ

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

sao em cũng làm theo hướng dẫn nhưng nó lại không hiện ra cửa sổ Open folder to view files, ổ đĩa usb của máy vẫn hiện nhưng lại bị error not accessible
    Quote Nguyên văn bởi HuyNL Xem bài viết
    Mình thấy rất nhiều bạn gặp khó khăn với việc kết nối điện thoại với máy tính để có thể giúp đỡ các bạn mình sẽ giới thiệu cho bạn 1 cách dễ dàng để kết nối máy tính với điện thoại.
    Đầu tiên bạn sử dụng sợi cáp đi kèm theo máy, cắm 1 đầu cáp vào máy tính, đầu còn lại cắm với điện thoại. Sau khi cắm xong điện thoại sẽ hiện thông báo trên thanh status bar như sau.

Bạn hãy chọn mục USB connected. Tiếp đó hệ thống sẽ hiển thị ra thông báo như hình dưới.

Bạn hãy chọn Connect storage to PC và điện thoại bạn sẽ tự động chuyển sang chế độ USB như hình dưới.

Trên máy tính của bạn sẽ hiện cửa sổ thông báo như sau.

Tiếp đó bạn hãy chọn Open folder to view files để copy các files hình ảnh,âm thanh... cho điện thoại của bạn.
    Sau khi copy xong bạn hãy chọn mục Disconect storage from PC và khi bạn thoát kết nối với máy tính, điện thoại sẽ tự động nhận các hình ảnh,bài hát,clip... mà bạn copy vào
    Vậy là mình đã hướng dẫn xong cho bạn cách kết nối điện thoại và máy tính. Chúc bạn vui vẻ.

Thành Viên Mới Avatar của TVB2007
    Thanks
    8

mình mới up lên 4.0.3 lúc truowcs xài 2.3.6 thì khikết nối với PC nó tự động nhận S2 như ổ USB như hình bạn đã post nhưng giờ ko có kết nối dc như vậy, click vào USB conec.. thì chỉ ra 1 là Thiết bị Pương Tiện MTP 2 là Thiết bị camera PTP à bạn, Nhưng mở trong Mycomputer ra thì nó hiện cái đt, click vào thì ra 1 cái là Phone, 1 cái là SD nhưng vào các thư mục chứa hính ảnh thì ko hiển thị ảnh dạng Thumnail. Với lại pần Keypad mất tiêu cái danh bạ, ko có dh bạ, mình pải thẩy danh bạ ra ngoài màn hình ngoài ko à ... có cách nào khắc phục ko các bạn ? thanks all !

Thành Viên Mới
    Thanks
    0

samsung s2 hd
    lg f180 múc nhanh nào

Từ khóa (Tag) của chủ đề này